Khoa Công nghệ sinh học - Đại học công nghiệp thực phẩm
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tình yêu! Là thương yêu hay là thương xót?

3 posters

Go down

Tình yêu! Là thương yêu hay là thương xót? Empty Tình yêu! Là thương yêu hay là thương xót?

Bài gửi  ...nho_lop_truong... 10/05/12, 05:02 pm

Tất cả chúng ta sinh ra trên đời đều đã được thượng đế ban tặng một quà tặng vô cùng quý giá mà ai cũng có, đó là tình yêu!
Nói đến tình yêu, người ta thường nghĩ ngay đế tình cảm nam nữ.
Phải chăng bạn cũng đang nghĩ tới nó? Wink
Nhưng thực sự tất cả chúng ta đều biết ngoài tình cảm có sự rung động giữa 2 trái tim thì còn rất nhiều tình yêu khác nữa.
Tình yêu gia đình, yêu thầy cô, bạn bè, yêu người bằng hữu, hay người đồng chí.......
Bên cạnh đó, trái tim nhỏ bé của bạn còn dành chỗ cho những con người nhỏ bé, thua thiệt trong xã hội,
Họ có thể là những người già, trẻ em mồ côi, lang thang đường phố, hay những người kém may mắn, tật nguyền, mắc những căn bệnh hiểm nghèo...
Hay là đồng bào ta gặp thiên tai bão lũ.
Trái tim ta không chỉ rung lên khi gặp "định mệnh" của mình, mà còn rung lên khi được nghe, gặp gỡ, tiếp xúc với những con người đầy đau khổ ấy.
Vậy bạn có đồng ý với mình đó cũng là tình yêu hay không? Wink
Nếu bạn cho rằng đó là tình yêu thì hãy trả lời giúp mình câu hỏi nho nhỏ ở dưới và nói lên quan điểm của mình nhé!
"theo bạn, tình cảm nam nữ và "tình yêu đồng loại" mà mình vừa nhắc ở trên thì đâu là "thương yêu", đâu là "thương xót"?
Và...........
theo bạn thì giữa "thương yêu" và "thương xót", tình thương nào lớn hơn và vững bền hơn?
cho mình nguyên nhân vì sao luôn nhé!" Smile
Nếu bạn yêu 1 người, thì bạn "muốn" là sẽ được "ấy" "thương yêu" hay "thương xót"?
và bạn sẽ yêu "ấy" bằng "thương yêu" hay "thương xót"?
Mình nghĩ rằng câu trên bạn chọn tình thương nào lớn hơn thì bạn cũng sẽ chọn cho tình yêu của mình tình thương ấy!
tất cả các bạn dù đã có hay chưa có "ấy" thì cũng hãy nói lên quan điểm của mình, biết đâu.............hihi
Chúc bạn sẽ tìm được người như ý
...nho_lop_truong...
...nho_lop_truong...
Thành Viên Tích Cực Bậc 2

Họ và Tên: : Trương Ái My

Tình yêu! Là thương yêu hay là thương xót? Empty Re: Tình yêu! Là thương yêu hay là thương xót?

Bài gửi  tuankietngo 10/05/12, 06:46 pm

"Bầu ơi thương lấy bí cùng, tuy rằng khác giống nhưng chung một giàn". Là người dân trong một nước có ai lại không yêu thương nhau chứ. Đó là tình yêu giữa những con người với nhau. còn tình cảm của 2 người khác giới dành cho nhau cũng được xem là một tình yêu nhưng tình yêu này lại khác xa đối với tình yêu giữa những người dân trong một nước. Còn khác nhau thế nào đó là suy nghĩ của từng cá nhân. Tuy nhiên, khi bạn yêu một ngừơi thì tình cảm bạn dành cho "ấy" sẽ không bao giờ là thương xót cả (suy nghĩ của riêng tôi) còn đáp lại tình yêu của bạn thì chưa chắc sẽ là một tình yêu mà có thể là thương xót, thương hại hay một biểu hiện tình cảm nào đó để đáp lại tình cảm của bạn. Còn bạn se thế nào khi biết được người ta dành cho mình "tình cảm" đó. (Có lẽ không nhận được sẽ tốt hơn)
tuankietngo
tuankietngo
Thành Viên Tích Cực Bậc 1
Thành Viên Tích Cực Bậc 1

Họ và Tên: : Ngo Tuan Kiet

Tình yêu! Là thương yêu hay là thương xót? Empty Re: Tình yêu! Là thương yêu hay là thương xót?

Bài gửi  ...nho_lop_truong... 10/05/12, 10:49 pm

các bạn hãy tiếp tục nêu ý kiến của mình nhé!!! Razz
...nho_lop_truong...
...nho_lop_truong...

Họ và Tên: : Trương Ái My

Bài gửi  tuy tam 21/09/12, 06:30 pm

Tinh yeu la cai khi doi khong the an. nhung thieu no thi khong the song. Vi vay phai song de an chu khong phai an de song! Razz

tuy tam
Thành Viên

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics