Khoa Công nghệ sinh học - Đại học công nghiệp thực phẩm
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mình yêu và mình sẽ đợi!Mình không nói đợi mãi mãi nhưng nhất định mình sẽ đợi!.....

4 posters

Go down

Mình yêu và mình sẽ đợi!Mình không nói đợi mãi mãi nhưng nhất định mình sẽ đợi!..... Empty Mình yêu và mình sẽ đợi!Mình không nói đợi mãi mãi nhưng nhất định mình sẽ đợi!.....

Bài gửi  baby_love 27/11/11, 03:22 pm

Hôm nay mình thấy buồn nhiều lắm!Chẳng hiểu sao đầu óc mình lúc nào cũng suy nghĩ về ai đó.Chẳng lẽ mình yêu ai đó nhiều đến như vậy sao????Chẳng lẽ nhiều hơn mức mà mình cảm nhận được!

Uhm!Hôm nay sẽ bắt đầu đi thử việc.Vậy là lại bắt đầu 1 công việc làm thêm nữa rồi.Nhưng sao cảm giác khác quá???Không như lúc chuẩn bị đi làm khi còn ở quê.Chắc là tại bây giờ không còn ai động viên mình nữa!Chắc là động lực để mình đi làm của ngày hôm nay không giống như khi trước.Ngày hôm nay mình đi làm để có tiền xài.Còn vài tháng trước,mình đi làm để có tiền mua quà cho ai đó.Tuy chẳng có dịp kỉ niệm nào nhưng mình vẫn thấy rất phấn khởi đi làm.Vì mình rất muốn có thể tặng quà cho ai đó bằng chính những đồng tiền mà mình làm ra. Tuy không là bao nhiêu cả, nhưng mình biết ai đó sẽ rất quý trọng nó!Và đến bây h cũng thế!Nhưng sao khi lên nơi đây,ai đó lại thay đổi nhiều đến vậy?Từ trước giờ,trong suy nghĩ của minh thì ai đó không phải là 1 người dễ thay đổi đến vậy.Đặc biệt là trong chuyện tình cảm.Ngay cả những người bạn đã lâu không gặp mặt cũng nói ai đó thay đổi.Mình thât sự thất vọng.Nhưng sao trong mình vẫn cứ quan tâm đến ai đó, vẫn cứ chờ đợi và hi vọng ai đó sẽ cho mình 1 cơ hội.Đôi khi thấy ai đó cười,lòng mình buồn,vì mình biết nụ cười ấy không phải dành cho mình.Đôi khi thấy ai đó không vui,mình cũng cảm thấy buồn.Buồn vì không thể an ủi ai đó như lúc trước.Buồn vì ai đó không còn để tâm trí để giận hờn mình!Hì....mình chỉ biết cười thôi.Khi cười,không ai biết được lòng mình đang thắt lại.khi cười,sẽ chẳng ai biết mình đang muốn rơi nước mắt!Nhưng ai đó ơi,ai đó có biết được tâm trạng của mình những lúc đó!

Hơn 2 năm 2 tháng mình bên cạnh nhau,mình đã làm ai đó buồn rất nhiều chuyện,nhưng nhờ sự rộng lượng của ai đó,mình có thể tiếp tục ở bên ai đó.Và mỗi ngày,mỗi ngày sau đó,mình lại yêu ai đó hơn.Tình cảm chân thành mà mình dành cho nhau thật sự đã mang đến cho nhau rất nhiều điều hạnh phúc.Đó thật sự gọi là hạnh phúc!Còn bây giờ, hạnh phúc ấy đã không còn nữa!Ai đó đã mang nó dành cho người khác.Có lẽ bây giờ mình có quay lại với nhau thì cũng không thể vui vẻ như lúc trước.Nhưng liệu ai đó tiến đến với người khác,người khác sẽ mang lại cho ai đó được cái người ta gọi là hạnh phúc sao????Mình luôn tự hỏi ai kia kêu người khác chờ đợi.Vậy chờ đợi là như thế sao?Có phải không khi ai đó và người khác cứ “anh anh””em em” với nhau!Có phải không khi ai đó và người khác cứ luôn quan tâm nhau,luôn hỏi han nhau!Có phải không khi ai đó và người khác chẳng khác gì là quen nhau!Vậy chữ “đợi”đó còn có ý nghĩa gì chứ????Có người kể cho mình nghe là đã thấy ai đó và người khác ôm nhau và hôn nhau nữa!Mình không tin!Không tin đó là sự thật!Nhưng nghe ai đó nói chuyện và cả những việc mà mình biết được thì có vẻ như đó là sự thật!!!!Sự thật ngỡ ngàng!

Mình nói ra những lời này có ý nghĩa gì không hay chỉ làm cho quan hệ giữa mình và ai đó trở nên phức tạp hơn, xa vời hơn????

Mình muốn nhắn với ai đó 1 điều “ai đó cứ tiếp tục bước đi....hãy đi trên con đường mà ai đó lựa chọn.Và khi nào ai đó thấy buồn và mệt mỏi thì mình sẽ là người chào đón ai đó.Chào đón ai đó trở về bên mình,vòng tay này,bờ vai này sẽ luôn sẵn sàng khi ai đó cần!Mình chẳng phải là người cao thượng mà nói ra những điều này, chỉ đơn giản 1 điều là “Minh yêu ai đó!””.......
baby_love
baby_love
Thành Viên

Mình yêu và mình sẽ đợi!Mình không nói đợi mãi mãi nhưng nhất định mình sẽ đợi!..... Empty Re: Mình yêu và mình sẽ đợi!Mình không nói đợi mãi mãi nhưng nhất định mình sẽ đợi!.....

Bài gửi  ...nho_lop_truong... 28/11/11, 08:21 pm

!
...nho_lop_truong...
...nho_lop_truong...
Thành Viên Tích Cực Bậc 2

Họ và Tên: : Trương Ái My

Mình yêu và mình sẽ đợi!Mình không nói đợi mãi mãi nhưng nhất định mình sẽ đợi!..... Empty Re: Mình yêu và mình sẽ đợi!Mình không nói đợi mãi mãi nhưng nhất định mình sẽ đợi!.....

Bài gửi  duongkimngoc 28/11/11, 08:58 pm

woa! mot tinh y that dep! chuc pan thanh cong hihi!
Razz Razz Razz Razz Razz ...................

duongkimngoc

Họ và Tên: : Dương Kim Ngọc

Bài gửi  nhatminhluu 28/11/11, 11:15 pm

"Tình yêu sẽ thay đổi khi hoàn cảnh bắt buộc nó phải thay đổi". Mình còn nhớ 1 người đã từng nói vs mình như vậy. Đừng wá đau pùn nữa bạn àh. "Cái gì là của mình thì mãi mãi là của mình". Nếu người đó thay đổi như vậy thì bạn cũng đừng trách làm gì nữa. "Đợi"... Sao mà nghe xa vời wá... Những biểu hiện của người đó ko có vẻ gì là đang đợi cả... Tuy nhiên bạn cũng chỉ biết đc từ 1 phía thôi. Tại sao bạn lại ko hỏi thẳng người đó? Tất cả chỉ là do bạn được nghe kể lại. Tất cả là những suy nghĩ của riêng bạn? Vậy thì còn người đó? Suy nghĩ của người đó như thế nào? Có đúng là như vậy ko? Trước đây mình đã thích 1 cô gái (có lẽ là hơn cả thích nữa ấy chứ), mình cũng từng suy nghĩ như bạn vậy. Mình cũng đau khổ lắm. Thậm chí là mình còn ko đủ can đảm để nhìn vào mắt người ta nữa kia. Mình đã rất lo sợ, lo sợ sẽ bị mất đi người mà mình yêu thương nhất. Có lẽ bạn cũng hiểu cảm giác đó đúng ko? Đến lúc mệt mỏi, mình đã wuyết định tìm 1 người khác. Đến khi người đó phát hiện, mình mới biết tình cảm thật sự của người ta dành cho mình. Cuối cùng, mình đã mất tất cả chỉ vì cái cảm giác đó. Đến bay giờ, tất cả những gì mình có thể làm là níu kéo trong vô vọng thôi. Mình thật sự ko biết làm gì khác cả. Mỗi người có 1 câu chuyện khác nhau, mình biết, nhưng mình mún nói vs bạn là đừng vội kết luận điều gì khi chưa hỉu rõ vấn đề. Vậy thôi. Chúc bạn sẽ vượt wa được chuyện này! Be strong! Smile
nhatminhluu
nhatminhluu
Thành Viên Tích Cực Bậc 3

Họ và Tên: : Lưu Nhật Minh

Bài gửi  baby_love 01/12/11, 01:16 pm

Bạn Minh đúng không?hì.Bản thân mình hiểu rõ mọi việc như thế nào mà!Và mình biết dù mình có hỏi rõ thì ai đó cũng không trả lời mình đâu!Mình nghĩ khoảng thời gian ở bên nhau đủ để mình hiểu ai đó.Nhưng sao bổng dưng mấy hôm nay mình cảm thấy bị lung lay.Nhiều lắm!Mình thấy mình đang chờ đợi trong vô vọng.Chắc mình sẽ không đợi nữa!Mình nghĩ khi ai đó đã mang tình cảm dành cho người khác thì dù có quay lại bên nhau cũng chẳng thể được hạnh phúc như xưa.Không phải tình cảm của mình không đủ nhiều để có được sự kiên nhẫn mà là sự thật bây giờ không cho phép bạn ạ!Mình đã từng hy vọng rất nhiều, nhưng chẳng bao giờ mình có được những gì như mình mong đợi cả.Thời gian mà mình và ai đó bên cạnh nhau thật sự rất vui và rất hạnh phúc.Mình không muốn nói thêm gì nữa để mình có thể giữ những khoảnh khắc đó là kỉ niệm!
baby_love
baby_love
Thành Viên

Bài gửi  nhatminhluu 01/12/11, 10:06 pm

"Có những người là người chồng tốt, còn có những người là người yêu tốt". Mình đã được nghe 1 người nói như vậy. Mình cảm thấy đúng lắm. Còn bạn? Bạn nghĩ sao? Bạn là ai trong số 2 loại người đó? Uhm... Bạn nói đúng lắm. Bây giờ mọi chuyện có lẽ là wá trễ. Có lẽ ko còn gì để níu kéo nữa. Haizz... "Tình chỉ đẹp khi tình còn dang dở"... Đâu còn gì để nói nữa đâu... Tất cả kết thúc rồi... Mình chỉ là người ngoài cuộc thôi. Nhưng mình hiểu rất rõ cảm giác bây giờ của bạn. Thậm chí mình còn cảm thấy ganh tị với bạn khi bạn có quá khứ với người đó đẹp như vậy. Tin mình đi. Nhưng ko lẽ bạn lại định giữ những điều ấy sao? Ko lẽ bạn ko định tìm cho mình một hạnh phúc khác sao? Nếu người đó thay đổi được thì mình nghĩ là bạn cũng có thể thay đổi được. Thử đi! Tìm 1 người khác. Cố gắng làm cho người đó hạnh phúc. Biết đâu bạn có thể quên thì sao? Chúc bạn sẽ sớm tìm được 1 người khác... Smile
nhatminhluu
nhatminhluu

Bài gửi  baby_love 03/12/11, 09:30 am

Hì.Mình không phải là người yêu tốt.Còn về việc có là người chồng tốt hay không thì mình chưa xác định được.Nhưng có ai trước khi lấy vợ mà chẳng mong muốn mang đến cho người mình yêu những gì tốt đẹp nhất.hì.nghe sao mà xa vời quá, vì h mình vẫn còn đang đi học mà.
Mấy hôm nay, mình hay nhắn tin với các bạn trong lớp.Mình còn "thu nhận" thêm được 1 đứa e gái và 1 người chị gái nữa.Còn e trai và anh trai thì chưa tìm được.Cũng vui đấy chứ,giờ mình có nhiều bạn bè hơn,đã biết mở rộng tấm lòng để chia sẽ với những người bạn.Trước đây mình ích kỉ lắm,không muốn san sẽ gi với ai hết, nhưng h mình đã thật sự sửa đổi được rồi đây.hihi...nghĩ lại thấy mình giỏi ghê đấy chứ???
Àh,còn 1 việc nữa chứ!Mình hay nhắn tin,nhắn tin còn cười vui nữa, thế là ai đó và những người xung quanh cứ nghĩ mình có bạn gái mới.hì.Họ ghẹo mình, mình hok muốn giải thích, giỡn thì giỡn tới lun.hihi...mình còn nói là sẽ dẫn về nhà xem mặt nữa chứ.kaka...giờ chắc hok ai hiểu được mình đâu!bạn thì sao???có hiểu mình hok??hì hì...
kết bạn nha!Bạn là boy đầu tiên chia sẽ với mình đó!trước h chẳng có ai đâu!Nếu đồng ý thì add nick mình. only_love305199
Thank you very much! Smile drunken
baby_love
baby_love
Thành Viên

Bài gửi  nhatminhluu 03/12/11, 09:55 am

Uhm. Mình cũng hiểu được 1 chút. Rất vui vì có người bạn như bạn. Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
nhatminhluu
nhatminhluu

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content