Khoa Công nghệ sinh học - Đại học công nghiệp thực phẩm
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Dau la gi?

mylarepa
duongkimngoc
Nhan
lynie200893
...nho_lop_truong...
nhatminhluu
thachthihuynhnhu
11 posters

Go down

Dau la gi? Empty Dau la gi?

Bài gửi  bi thu 21/10/11, 05:55 pm

toi k biet mjk dag hp hay dag dau.co le toi dag rat dau va co che giau chug bag nhug nu cuoi tuoi nhat mjk co the tag moi nguoi.Toi co cuoi vi toi biet mjk k con j de khoc,va don gian nu cuoi la giot nuoc mat kho... Neutral Toi muon chet nhug sao toi k chet,toi mun bo nhug sao chag bo bao gio,toi muon cham dut nhug sao k dung lai,toi muon wen tat ca nhug sao mai nho...vi toi biet rag toi van con yeu.Va toi se yeu k wa nhiu de ai kia thay thua thai,k it de ai do thay co don.Toi se yeu vua du de ai do biet trong tim toi k con cho cho aj khac.....
My smile for you will never fade
My heart for you will never break
My love for you will never end
I love you more than i can say... pale

bi thu
Khách viếng thăm

Dau la gi? Empty Re: Dau la gi?

Bài gửi  thachthihuynhnhu 21/10/11, 09:38 pm

cuoc song nay la z mak!!!!!!!! ko cuoi thi khox chu cung chang biet lam gj.......nhung minh phai cuoi sao cho dung voi y nghia cua nu cuoi?? Nhu va Thu Truc tin rang se co mot ngay Bi Thu lop minh se cuoi that hanh phuc..chuc BT luon vui..
thachthihuynhnhu
thachthihuynhnhu
Thành Viên Tích Cực Bậc 1

Họ và Tên: : hk pjt

Bài gửi  nhatminhluu 22/10/11, 10:03 am

Tình yêu là vậy mà. Không trải wa đủ thì không thể gọi là tình yêu chân thật được. Cái gọi là tình yêu trọn vẹn chỉ có thể có trên film thôi. Haizz... Dù gì thì vẫn cứ vui lên đi nha! Very Happy
nhatminhluu
nhatminhluu
Thành Viên Tích Cực Bậc 3

Họ và Tên: : Lưu Nhật Minh

Bài gửi  ...nho_lop_truong... 22/10/11, 09:28 pm

wanna believe you,but you was lied me
Just can stay here and bring song to you to make you understand...
(em co iu anh dau)

Được sửa bởi ...nho_lop_truong... ngày 03/11/11, 02:19 pm; sửa lần 1.
...nho_lop_truong...
...nho_lop_truong...
Thành Viên Tích Cực Bậc 2

Họ và Tên: : Trương Ái My

Bài gửi  lynie200893 23/10/11, 12:27 am

Ngày hôm qua khác hôm nay . hãy xem kí ức của ngày trc' là 1 kí ức đẹp và trân trọng nó . Mình có đau người ta cũng , mình hok đau người ta cũng thế . sống cho mình là trc' tiên mah . chết rồi sao biết đc ngày mai , sao thấy đc mình trong tương lai . bí thư đừng "muốn chết" vì 1 người con trai , hok đáng mah cũng hok cần thiết nữa ^^ . người ta đâu có nuôi nấng yêu thương gì bí thư giống như bố mẹ bí thư đâu . người ta chỉ cho bí thư có tí xíu tình cảm trai gái thôi mah . với lại tc đó đâu lớn = tc , công ơn của cha me đối với mình đâu nên đừng dại dột gì mah chết hết . cứ sống thoải mái đi ha ĂN ĐC NGỦ ĐC LÀ TIÊN mah Smile) . chết là chấm hết đó , là sau này bí thư sẽ hok còn đc ăn những món ăn ngon đâu đó hehhe và cũng hok thấy đc hạnh phúc đâu Razz

lynie200893

Họ và Tên: : Phạm Thị Ngọc Linh

Dau la gi? Empty Gửi bạn bí thư

Bài gửi  Nhan 23/10/11, 10:50 am

ah ! bí thư ơi ! sao mỗi lần buồn là bạn nghỉ ngay đến cái chết vậy ? tại sao bạn vì 1 chuyện j đó rồi buồn rồi khóc !

lúc đó bạn có nghỉ về gia đình bạn không ? cha mẹ sinh ra bạn đâu muốn thấy bạn buồn !

cha mẹ bạn đã vất vả biết bao để nuôi 1 đứa bé chỉ nặng 2kg -> 3kg lớn đến chừng này !

rồi bạn nghỉ "mình muốn chết" hoặc vì lí do nào đó bạn "buồn" rồi chán đời, ... ! bạn có nghỉ cho cha với mẹ bạn ko ?

họ sẽ như thế nào khi biết bạn nghỉ như vậy ? bạn đã trả ơn cho cha mẹ bạn chưa ? mà bạn biết như thế nào là trả ơn ko ? @@ !

bạn chỉ cần sống vui vẻ chỉ nhiêu đó là đủ rồi ! bạn ko nên có như suy nghỉ buồn tẻ đến như vậy !

đời sinh viên còn nhiều niềm vui lắm bạn ơi ! khi nào bạn thấy buồn ! bạn hãy đến 1 nơi nào đó nhiều cây cỏ ! không khí trong lành !

gió thổi nhè nhẹ mang mát,...(tốt nhất là 1 khoảng không gian bao la)
Dau la gi? 003

hoặc là đi dạo dưới ánh đèn đường !

bạn sẽ cảm nhận được cuộc sống của mình tươi đẹp đến mức nào... Wink
Dau la gi? 1
Nhan
Nhan

Họ và Tên: : Phạm Trọng Nhân

https://02dhsh2.forumvi.com

Bài gửi  duongkimngoc 24/10/11, 08:20 am

bi thu hay vui ve len nha! nhu nhan noi hay vi ba me minh ma song vui len!

duongkimngoc

Họ và Tên: : Dương Kim Ngọc

Bài gửi  nhatminhluu 24/10/11, 10:40 am

Uhm. Đồng ý vs bạn là cuộc sống này đôi lúc cũng buồn chán thật. Nhưng mọi chuyện lại càng bi wan hơn nếu như chúng ta chỉ biết nhìn về 1 phía. Vẫn còn những khía cạnh khác của cuộc sống tốt đệp hơn mà. Có bao giờ bạn để ý đến một điều gì đó có thể làm bạn wên đi nỗi buồn chưa? Có bao giờ bạn cười thật sảng khoái chưa? Hay có bao giờ bạn ước rằng chỉ cần như vậy là đủ cho cuộc sống của mình chưa? Hãy suy nghĩ kĩ đi. Cuộc sống là vậy đó. Nếu như ta ko biết lựa chọn một cách đúng đắn thì chúng ta sẽ ko bao giờ cảm thấy hạnh phúc được. Niềm vui là để gìn giữ, nỗi buồn là để lãng wên. Đừng bao giờ làm điều ngược lại bạn nhé! Cố lên! Cuộc đời vẫn còn đẹp lắm! Chaizo! Chaizo! Very Happy
nhatminhluu
nhatminhluu

Bài gửi  mylarepa 24/10/11, 11:22 pm

nhỏ linh nói chuyện hay lắm!
"trước tiên phải sống cho mình"
cố lên mà! đồng bào ta
mylarepa
mylarepa

Họ và Tên: : mylarepa

Bài gửi  Nhan 28/10/11, 11:02 pm

Em, kẻ vẫn cho rằng chỉ có những người điên, quá yếu đuối mới có thể tự tử. Em, kẻ vẫn luôn tự hỏi tại sao người ta có thể tự tử và chết được. Họ nghĩ gì? Họ điên à? Nhất là những người tự tử vì tình. Em vẫn luôn tự hỏi, tại sao họ có thể làm vậy? Do bế tắc chăng? Mệt mỏi chăng? Một người sau một đêm trắng tay chăng? Hay phút quẫn bách mà họ làm liều? Tại sao ta có thể chết, bỏ lại những người xung quanh ta, bố mẹ ta, người thân của ta. Đau khổ đến cùng cực?
Nhan
Nhan

Họ và Tên: : Phạm Trọng Nhân

Bài gửi  nhatminhluu 29/10/11, 10:18 am

Pak Nhân nói hay lắm! Tui còn nhớ một nhà triết học đã từng nói:"Tình yêu thật sự là khi bạn bỏ qua tất cả chỉ để hi sinh cho người mình yêu". Có thể đó cũng là lí do chăng? Có lẽ việc mất đi người mình yêu là mất mát lớn nhất đối vs họ. Đối vs tôi, tôi thật sự ngưỡng mộ họ. Họ đã dám làm những việc mà trong số chúng ta chưa chắc ai có thể làm đc. Nhưng đó là đối vs những người có người yêu wa đời vì một lí do nào đó. Còn những người tự tử trong khi người yêu mình còn sống nhăn răng ở đó, đó thật sự là cái chết nhảm nhất ak. Very Happy
nhatminhluu
nhatminhluu

Bài gửi  mouse_MT 30/10/11, 03:33 pm

Ta biet rang co quen la se nho
nen dan long co nho de mak quen
yeu dc thi quen dc
cach tra thu tot nhat trong tinh yeu la hay song that tot
doi ng chi co 1
mouse_MT
mouse_MT

Họ và Tên: : Lê_Thuộc

Bài gửi  nhatminhluu 31/10/11, 10:39 pm

Nếu mọi thứ có thể dễ dàng như thốt ra 1 lời nói thì có lẽ cuộc đời này sẽ ko còn những chuyện đau khổ như vậy nữa. Đừng wá gượng ép bản thân mình phải làm gì. Một lời khuyên chân thành sẽ ko bao giờ là dư thừa trong những trường hợp như vậy đâu. Cố lên bí thư nhá! Đừng bi quan như vậy nữa! Cười lên như vậy nak! Laughing Laughing
nhatminhluu
nhatminhluu

Bài gửi  ...nho_lop_truong... 03/11/11, 02:21 pm

hihi
bi thu ac wa!!!
lam pa kon lop ta xon xao het ka len...
may ban yen tam.
thay mat bi thu tran tinh pa kon
bi thu ko sao ka dau,mi pan dung lo lang wa. Razz
...nho_lop_truong...
...nho_lop_truong...

Họ và Tên: : Trương Ái My

Bài gửi  nguyenkhanhduong02dhsh2 03/11/11, 05:35 pm

Rolling Eyes , đúng là xôn xao thiệt. Đừng có bức xúc coi chừng bức nút ^^!
nguyenkhanhduong02dhsh2
nguyenkhanhduong02dhsh2

Họ và Tên: : Nguyễn Khánh Dương

Bài gửi  because_i_love_you_113 24/12/11, 10:20 pm

noi chua fai la chac chan,nguj noi chua chac da lam,nguj lam chua chac da hiu,nhung nguj k noi k faj la nguj k biet.mjk that su yeu tat ca cac ban,cam on moi nguoi vi tat ca.Nhung moi nguj ak,ai cung hiu lam nhung j mjk noi roj,that su mjk da rat pun nhung mjk co muc tieu ro rang va dag tim nguj xung dang de nhan tinh yeu do boi mjk tin mjk dung va mjk k faj co pe xau xa. ❤Tuy h a da xa mjk,k con la cua rieg mjk nhung suy ngj cua mjk ve a van k doi,that su a rat hoan hao k chi trong mat mjk,a dc nhiu nguj thuong,yeu va wi,mjk chua thay ai hon a ca ve tai va sac.O nha mjk nghe loi pa me nhung o day mjk chi nghe loi moi a vi a that su la nguj hoan hao ve cach song de bao ve va hoan thien mjk,mjk hoc rat nhiu o a,a vua la ban trai vua la a trai vua la cha vua la thay va cung vua la ban. Su nghiep_gia dinh_tinh yeu.3 muc tieu rat ro rang.Mih da yeu chan that va yeu bag tat ca trai tim thi fai dau thoi nhung mjk k hoi han vj chia tay,that su ca chuyen tinh cua mjk co the viet thanh sach,co the goi la fim va do la li do de mjk dau,mjk bun,nhung k chan.vi piet dau mjk lai cam on nguj ta vj da po roi mjk ma mjk lai co dc nguj tot hon,yeu thuong mjk hon anh ay gap ngan lan,biet dau mjk hp hon khi o pen a ay.Va k co j dag chet ca,mjk se song de nguj ta biet rag mjk co the yeu va cung co the chia tay Laughing ,co the wen a ta.hay song de lam sao de nguj ay fai thot len "TROI OI,CAI CUA TOI SAO TOI K PIET JU LAY' cu de nguj ay ra pen ngoai ma tim kiem nguj tot hon mjk di vj mjk tin chang ai hi sinh vj a,yeu a va cham soc a tot hon mjk.k fai tu tin nhung su that la vay.Co nhung nguj tuy nho tuoi nhug that su suy ngi rat lon va pan faj hanh fuc vj co nguj yeu nhu vay. Smile that kho de co 1 po vai hoan hao trong the ki nay,thoi dai nay,nhung the gioi nay k thiu dan ong.cac ban nu hay lua chon ki cag,dung nen tin nhiu va iu nhiu,hay ju cho mjk khoang trong de khi vap nga con pit chuj vao do.that su moi lan vap nga mjk da truong thanh rat nhiu, va that su cam on cac ban.CHU NGHIA DOC THAN MUON NAM .Hay yeu that nhiu cho nguoi nen yeu va xung dag nhan tinh yeu do

because_i_love_you_113
Thành Viên

Họ và Tên: : ngo thi gai

Bài gửi  tuankietngo 25/12/11, 03:54 pm

bun de lam ji hk bjk. tet den rui tuoi cuoi len nam moi den roi moi thu deu se thay doi ma. ngay mai roi lai sang moi dieu khong vui roi cung se qua di ma. bit wen khong dc thi cung rang ma wen hay lam 1 dieu ji do de khong con nho den nua. chuc ban may man.
tuankietngo
tuankietngo

Họ và Tên: : Ngo Tuan Kiet

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content